KILALANIN: Mga nominado sa 33rd PMPC Star Awards for Television

ABS-CBN News

Posted at Sep 22 2019 04:14 PM

MAYNILA -- Inilabas na ang listahan ng mga nominado para sa 33rd Philippine Movie Press Club (PMPC) Star Awards for Television.

Sa inilabas na ulat ng PUSH, marami sa mga nominado para sa best actress gaya ay mga Kapamilya stars tulad nina Angel Locsin para sa "The General's Daughter," Beauty Gonzalez para sa "Kadenang Ginto," Bela Padilla para sa "Mea Culpa: Sino Ang May Sala?," Dimples Romana para sa "Kadenang Ginto" at Jodi Sta. Maria para sa "Mea Culpa: Sino Ang Maysala?".

Nominado naman para sa best actor ang mga Kapamilya stars na sina Coco Martin para sa "FPJ's Ang Probinsyano," Jericho Rosales para sa "Halik," JM de Guzman para sa "Araw Gabi," Joshua Garcia "Ngayon At Kailanman" at Ronaldo Valdez para sa "Los Bastardos."

Bukod sa mga pagkilala para sa best actor at best actress, nominado rin ang ABS-CBN bilang isa sa best TV station.

Sa darating na Oktubre 13 gaganapin ang gabi ng pagkilala ng Philippine Movie Press Club (PMPC) Star Awards for Television sa Henry Lee Irwin Theater ng Ateneo de Manila University.

Samanata, narito naman ang kumpletong listahan ng mga nominado:

BEST TV STATION

ABS-CBN 2
CNN PHILIPPINES
GMA 7
GMA NEWS TV
IBC 13
PTV 4
TV 5
NET 25
UNTV37

BEST PRIMETIME TV SERIES

Cain at Abel (GMA 7)
FPJ’s Ang Probinsiyano (ABS-CBN 2)
Halik (ABS-CBN 2)
Love You Two (GMA 7)
Mea Culpa: Sino ang May Sala? (ABS-CBN 2)
Ngayon At Kailanman (ABS-CBN 2)
Onanay (GMA 7)
The General’s Daughter (ABS-CBN 2)

BEST DAYTIME DRAMA SERIES

Araw Gabi (ABS-CBN 2)
Asawa Ko Karibal Ko(GMA 7)
Bihag (GMA 7)
Dragon Lady (GMA 7)
Kadenang Ginto (ABS-CBN 2)
Los Bastardos (ABS-CBN 2)
My Special Tatay (GMA 7)
Nang Ngumiti Ang Langit (ABS-CBN 2)

BEST DRAMA ACTRESS

Angel Locsin (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Beauty Gonzales (Kadenang Ginto/ABS-CBN 2)
Bela Padilla (Mea Culpa: Sino Ang May Sala?/ ABS-CBN 2)
Dimples Romana (Kadenang Ginto/ ABS-CBN 2)
Jodi Sta. Maria (Mea Culpa: Sino Ang Maysala?/ABS-CBN 2)
Max Collins (Bihag/GMA 7)
Nora Aunor (Onanay/GMA 7)
Yasmien Kurdi (Hiram Na Anak/ GMA 7)

BEST DRAMA ACTOR

Alden Richards (Victor Magtanggol/GMA 7)
Coco Martin (FPJ’s Ang Probinsyano/ ABS-CBN 2)
Dennis Trillo (Cain At Abel/ GMA 7)
Dingdong Dantes (Cain At Abel/ GMA 7)
Jericho Rosales (Halik/ ABS-CBN 2)
JM De Guzman (Araw Gabi/ABS-CBN 2)
Joshua Garcia (Ngayon At Kailanman/ ABS-CBN 2)
Ronaldo Valdez (Los Bastardos/ ABS-CBN 2)

BEST DRAMA SUPPORTING ACTRESS

Alice Dixson (Ngayon At Kailanman/ABS-CBN 2)
Amy Austria (Halik/ABS-CBN 2)
Eula Valdes (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Iza Calzado (Ngayon At Kailanman/ABS-CBN 2
Janice De Belen (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Maricel Soriano (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Susan Roces (FPJ’s Ang Probinsyano/ABS-CBN 2)
Yassi Pressman (FPJ’s Ang Probinsyano/ABS-CBN 2)

BEST DRAMA SUPPORTING ACTOR

Albert Martinez (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Arjo Atayde (The General’s Daughter/ABS-CBN 2
Baron Geisler (FPJ’s Ang Probinsyano/ABS-CBN 2
Jameson Blake (Ngayon At Kailanman/ABS-CBN 2)
John Estrada (Kara Mia/ GMA 7)
Paulo Avelino (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Tirso Cruz III (The General’s Daughter/ABS-CBN 2)
Wendell Ramos (Onanay/GMA 7)

BEST CHILD PERFORMER

Euwenn Aleta (Cain At Abel/GMA 7)
Iyannah Sumalpong (Mea Culpa: Sino Ang Maysala/ABS-CBN 2)
JJ Quilantang (Playhouse/ABS-CBN 2)
Kenken Nuyad (FPJ’s Ang Probinsyano/ABS-CBN 2)
Krystal Mejes (Nang Ngumiti Ang Langit/ABS-CBN 2)
Miguel Vergara (Nang Ngumiti Ang Langit/ ABS-CBN 2)
Naomi Ramos (Nang Ngumiti Ang Langit/ABS-CBN 2)
Raphael Landicho (Bihag/GMA 7)
Sophia Reola (Nang Ngumiti Ang Langit/ABS-CBN 2)

BEST NEW MALE TV PERSONALITY

Aljon Mendoza (MMK-Medal Of Valor/ABS-CBN 2)
Emman Franc (Bagong Pilipinas/ PTV 4)
Fumiya Sankai (Home Sweetie Home Extra Sweet/ABS-CBN 2)
JB Paguio (Bukas May Kahapon/IBC 13)
Joao Constancia (Ngayon At Kailanman/ABS-CBN 2)
Klinton Start (Bee Happy, Go Lucky/IBC 13)
Seth Fedelin (Kadenang Ginto/ABS-CBN 2)
Yamyam Gucong (Home Sweetie Home Extra Sweet/ABS-CBN 2)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY

Golden Cañedo (Studio 7/GMA 7)
Herlene “Hipon Girl” Budol (Wowowin/GMA 7)
Ivana Alawi (Mea Culpa: Sino Ang Maysala?/ABS-CBN 2)
Jo Berry (Onanay/GMA 7)
Kylie Verzosa (Los Bastardos/ABS-CBN 2)
Michelle Dee (Love You Two/ GMA 7)
Pia Morato (PNA Newsroom/PTV 4)
Rayantha Leigh (Bee Happy, Go Lucky/Net 25)
Sophia Reola (Nang Ngumiti Ang Langit/ABS-CBN 2)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS

Agot Isidro (MMK-Passport/ABS-CBN 2)
Amy Austria (MMK-Wheelchair/ABS-CBN 2)
Irma Adlawan (MMK-Passport/ABS-CBN 2)
Janice De Belen (MMK-Medal Of Valor/ABS-CBN 2)
Joanna Ampil- (MMK-Kadena/ABS-CBN 2)
Mary Joy Apostol (Ipaglaban Mo-Kakampi/ABS-CBN)
Shaina Magdayao (MMK-Tubig/ABS-CBN 2)
Yasmien Kurdi (Tadhana-Sukdulan/GMA 7)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR

Alden Richards (Eat Bulaga Lenten Special – Bulawan/GMA 7)
Dennis Trillo (Magpakailanman-Patawad Ama Ko/GMA 7
Enchong Dee (MMK-Wheelchair/ABS-CBN 2)
Jeric Gonzales (Magpakailanman-Sex Slave/ GMA 7)
Joshua Garcia (MMK-Medal Of Valor/ABS-CBN 2)
Kiko Estrada (MMK-Kadena/ABS-CBN 2)
Wally Bayola (Eat Bulaga Lenten Special- Bulawan/GMA 7)
Zaijan Jaranilla (MMK- Wheelchair/ABS-CBN 2)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM

Healing Galing/TV 5
Imbestigador/GMA 7
Mission Possible/ABS-CBN 2
My Puhunan/ABS-CBN 2
Red Alert/ABS-CBN 2
Salamat Doc/ABS-CBN 2
SOCO/ABS-CBN 2
Wish Ko Lang/GMA 7

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM HOST

Alvin Elchico and Bernadette Sembrano (Salamat Doc/ABS-CBN 2)
Edinell Calvario (Healing Galing/TV 5)
Gus Abelgas (SOCO/ABS-CBN 2)
Jeff Canoy (Red Alert/ABS-CBN 2)
Julius Babao (Mission Possible/ABS-CBN 2)
Karen Davila (My Puhunan/ABS-CBN 2)
Mike Enriquez (Imbestigador/GMA 7)
Vicky Morales (Wish Ko Lang/GMA 7)

BEST COMEDY SHOW

Michael Angelo The Sitcom/GMA News TV)
Banana Sundae/ABS-CBN 2)
Daddy’s Gurl/GMA 7)
Goin’ Bulilit/ABS-CBN 2
Hapi Ang Buhay/ NET 25
Home Sweetie Home: Extra Sweet/ABS-CBN 2
Pepito Manaloto/GMA 7

BEST COMEDY ACTOR

Bayani Agbayani (Home Sweetie Home: Extra Sweet/ ABS-CBN 2)
Jobert Austria (Banana Sundae/ABS-CBN 2)
Luis Manzano (Home Sweetie Home:Extra Sweet/ABS-CBN 2)
Michael Angelo (Michael Angelo: The Sitcom/GMA News TV)
Michael V (Pepito Manaloto/GMA 7)
Ryan Bang (Banana Sundae/ABS-CBN 2)
Vhong Navarro (Home Sweetie Home:Extra Sweet/ABS-CBN 2)
Vic Sotto (Daddy’s Gurl/GMA 7)

BEST COMEDY ACTRESS

Alex Gonzaga (Home Sweetie Home:Extra Sweet/ABS-CBN 2
Angelica Panganiban (Banana Sundae/ABS-CBN 2)
Chariz Solomon (Bubble Gang/GMA 7)
Maine Mendoza (Daddy’s Gurl/GMA 7)
Manilyn Reynes (Pepito Manaloto/GMA 7)
Nova Villa (Pepito Manaloto/GMA 7)
Pokwang (Banana Sundae/ABS-CBN 2)
Toni Gonzaga (Home Sweetie Home: Extra Sweet/ABS-CBN 2)

BEST DRAMA ANTHOLOGY

Dear Uge/GMA 7
Ipaglaban Mo/ABS-CBN 2
Karelasyon/GMA 7
Magpakailanman/GMA 7
Tadhana/GMA 7
Wagas/GMA News TV

BEST MUSICAL VARIETY SHOW

Letters and Music/Net 25
SMAC Pinoy Ito/IBC 13
Studio 7/GMA 7
Young Once Upon A Time/NET 25

BEST VARIETY SHOW

Ask TV/IBC 13
Bee Happy, Go Lucky!/ NET 25
It’s Showtime/ABS-CBN 2
Sunday Pinasaya/GMA 7
The Boobay and Tekla Show/GMA 7
Wowowin/GMA 7

BEST FEMALE TV HOST

Amy Perez (It’s Showtime/ABS-CBN 2)
Anne Curtis (It’s Showtime/ABS-CBN 2)
Maine Mendoza (Eat Bulaga/ GMA 7)
Marian Rivera (Sunday Pinasaya/ GMA 7)
Pia Guanio (Eat Bulaga/GMA 7)
Regine Velasquez (ASAP Natin ‘To/ ABS-CBN 2)
Sarah Geronimo (ASAP Natin ‘To /ABS-CBN 2)
Toni Gonzaga (ASAP Natin ‘To/ABS-CBN 2)

BEST MALE TV HOST

Gary Valenciano (ASAP Natin ‘To/ABS-CBN 2
Luis Manzano (ASAP Natin’To/ABS-CBN 2)
Martin Nievera (ASAP Natin ‘To/ABS-CBN 2)
Ogie Alcasid (ASAP Natin ‘To/ABS-CBN 2)
Piolo Pascual (ASAP Natin ‘To/ABS-CBN 2)
Vic Sotto (Eat Bulaga/GMA 7)
Vice Ganda (It’s Showtime/ABS-CBN 2)
Willie Revillame (Wowowin/GMA 7)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM

Aha/GMA 7
Born To Be Wild/GMA 7
Failon Ngayon/ABS-CBN 2
Idol Sa Kusina/GMA 7
Matang Lawin/ABS-CBN 2
Med Talk/CNN Philippines.
Pinas Sarap/GMA News TV
Sports U/ABS-CBN 2

BEST EDUCATIONAL PROGRAM HOST

Boy Logro and Chynna Ortaleza (Idol Sa Kusina/GMA 7)
Dingdong Dantes (Amazing Earth/GMA 7)
Dr. Ferdie Recio and Dr. Nielsen Donato (Born To Be Wild/GMA 7)
Drew Arellano (Aha/GMA 7)
Dyan Castillejo (Sports U/ABS-CBN 2)
Kara David (Pinas Sarap/ GMA News TV)
Kim Atienza (Matang Lawin/ABS-CBN 2)
Ted Failon (Failon Ngayon/ABS-CBN 2)

BEST CELEBRITY TALK SHOW

Gandang Gabi Vice/ABS-CBN 2
Leading Women/CNN Philippines
Magandang Buhay/ABS-CBN 2
Moments/NET 25
Profile/CNN Philippines
Sarap ‘Di Ba?/GMA 7
Tonight With Arnold Clavio/GMA News TV
Tonight With Boy Abunda/ABS-CBN 2

BEST CELEBRITY TALK SHOW HOST

Angel Jacob (Leading Women/ CNN Philippines.)
Arnold Clavio (Tonight With Arnold Clavio/ GMA News TV)
Boy Abunda (Tonight With Boy Abunda/ ABS-CBN 2)
Carmina Villarroel, Cassy, Mavy (Sarap ‘Di Ba?/ GMA 7)
Gladys Reyes (Moments/ NET 25)
Jolina Magdangal, Karla Estrada and Melai Cantiveros (Magandang Buhay/ABS-CBN 2)
Mitzi Borromeo (Profile/CNN Philippines)
Vice Ganda (Gandang Gabi Vice/ABS-CBN 2)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM

No Filter/ABS-CBN 2
Brigada/GMA News TV
CNN Philippines Presents/CNN Philippines
I Witness/Gma 7
Kuha Mo/ABS-CBN 2
Local Legends/ABS-CBN 2
Reel Time/GMA News TV
The Atom Araullo Special/GMA 7

BEST DOCUMENTARY PROGRAM HOST

Abner Mercado (No Filter/ABS-CBN 2)
Anthony Taberna (Kuha Mo/ABS-CBN 2)
Atom Araullo (The Atom Araullo Special/GMA 7)
Kara David (Brigada/GMA News TV)
Pinky Webb (CNN Philippines Presents/CNN Philippines)
Raffy Tima (I-Witness/GMA 7)
Rhea Santos (Tunay Na Buhay/GMA 7)
William Thio (Spotlight/UNTV 37)

BEST DOCUMENTARY SPECIAL

Alab/ABS-CBN 2
Ang Babae Ng Balangiga/ABS-CBN 2
Genuine Love/ABS-CBN 2
HIV Rising/ABS-CBN 2
Radical Love/ABS-CBN 2
The Story of the Filipinos Protecting The Environment/CNN Philippines
Yaman Sa Kailaliman/PTV 4

BEST HORROR/FANTASY PROGRAM

Daig Kayo Ng Lola Ko/ GMA 7
Wansapanataym Presents: Hiwaga Ng Kambat/ABS-CBN 2

BEST MAGAZINE SHOW

Ang Pinaka/GMA News TV
Biyaheng Langit/PTV 4
DOSTv/PTV 4
Good News Kasama Si Vicky Morales/GMA News TV
I Juander/GMA News TV
Kapuso Mo, Jessica Soho/GMA 7
Negosyo Asenso/NET 25
Rated K/ABS-CBN 2

BEST MAGAZINE SHOW HOST

Francis Garcia (Negosyo Asenso/NET 25)
Gel Miranda (DOSTv/PTV 4)
Jessica Soho (Kapuso Mo Jessica Soho/GMA 7)
Korina Sanchez-Roxas (Rated K/ABS-CBN 2)
Rey Langit (Biyaheng Langit/ Ptv 4)
Rovilson Fernandez (Ang Pinaka/GMA News TV)
Susan Enriquez and Cesar Apolinario (I Juander/GMA News TV)
Vicky Morales (Good News Kasama Si Vicky Morales/GMA News TV)

BEST NEWS PROGRAM

24 Oras/GMA 7
Aksyon/ TV 5
Balitaan/CNN Philippines
Balitanghali/GMA News TV
Bandila/ABS-CBN 2
Saksi/GMA 7
State Of The Nation/GMA News TV
TV Patrol/ABS-CBN 2

BEST MALE NEWSCASTER

Alvin Elchico (TV Patrol Weekend/ABS-CBN 2
Arnold Clavio ( Saksi/ GMA 7)
Ivan Mayrina (24 Oras Weekend/GMA 7)
Julius Babao (Bandila/ABS-CBN 2)
Mike Enriquez (24 Oras/GMA 7)
Noli De Castro (TV Patrol/ABS-CBN 2)
Raffy Tima (Balitanghali/ GMA News TV)
Ted Failon (TV Patrol/ABS-CBN 2)

BEST FEMALE NEWSCASTER

Bernadette Sembrano (TV Patrol/ABS-CBN 2)
Jessica Soho (State Of The Naton/ GMA News TV)
Karen Davila (Bandila/ABS-CBN 2)
Luchi Cruz Valdes (Aksyon/ TV 5)
Mel Tiangco (24 Oras/GMA 7)
Pia Arcanghel (Saksi/ GMA 7)
Pinky Webb (Balitaan/CNN Philippines
Vicky Morales (24 Oras/GMA 7)

BEST MORNING SHOW

Bagong Pilipinas/ PTV 4
Good Morning Kuya/UN TV
Pambansang Almusal/NET 25
Umagang Kay Ganda/ABS-CBN 2
Unang Hirit/ GMA 7

BEST MORNING SHOW HOST

Arnold Clavio, Connie Sision, Susan Enriquez, Pia Arcanghel, Nathaniel Cruz, Lyn Ching, Lhar Santiago, Suzie Entrata, Ivan Mayrina and Love Añover (Unang Hirit/ GMA 7)
Anthony Taberna, Jorge Cariño, Gretchen Ho, Amy Perez, Winnie Cordero and Ariel Ureta (Umagang Kay Ganda/ABS-CBN 2)
Andrea Mendres. Earlo Bringas, Nicole Facal, Phoebe Publico, Julie Fernando, Liza Flores, Ken Mesina, Marinell Ochoa, Kristel Fesalbon, Genesis Gomez and Cezz Alvarez (Pambansang Almusal/NET 25)
Angela Lagunzad, Angelo ‘Diego’ Castro III, Daniel Razon, Lorenzo “Erin” Tañada, Rheena Villamor, Monica Verallo, Thalia Javier, Erica Honrado, Atty. Regie Tongol, Jun Soriao, Harris Acero, Dr. Sarah Barba-Cabodil, Dr. Janis De Vera, Dr. Peblles Antonio, Dr. Joseph Lee and Dr. Bong Santiago (Good Morning Kuya/UN TV)
Alfonso “Fifi” delos Santos, Anne Querrer, Jules Guiang, Dianne Medina, Karla Paderna, and Chichi Atienza Valdepenas (Bagong Pilipinas/PTV 4)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM

Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie/GMA News TV
Get It Straight With Daniel Razon/UN TV 37
Kasangga Mo Ang Langit/ PTV 4
On The Record/CNN Philippines
Reaksyon/TV 5
Sa Ganang Mamamayan/ NET 25
The Bottomline/ABS-CBN 2
The Source/ CNN Philippines

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM HOST

Boy Abunda (The Bottomline/ABS-CBN 2)
Daniel Razon (Get It Straight With Daniel Razon/UNTV 37)
Luchi Cruz Valdes (Reaksyon/TV 5)
Pia Hontiveros (On The Record/ CNN Philippines)
Pinky Webb (The Source/CNN Philippines)
Rey Langit ang JR Langit (Kasangga Mo Ang Langit/PTV 4)
Rodante Marcoleta and Gen Subardiaga (Sa Ganang Mamamayan/ NET 25)
Winnie Monsod (Bawal Ang Pasaway Kay Mareng Winnie/GMA News TV)

BEST TRAVEL SHOW

Biyahe Ni Drew/GMA News TV
Buhay Pinoy/PTV 4
Cooltura/IBC 13
G Diaries/ABS-CBN 2
Landmarks/NET 25

BEST TRAVEL SHOW HOST

Dolly Malgapo and Indra Cepeda (Landmarks/NET 25)
Drew Arellano (Biyahe Ni Drew/GMA News TV)
Gina Lopez (G Diaries/ABS-CBN 2
Jaime Santos and Patty Santos (Buhay Pinoy/PTV 4
Kris Tiffany Janson and Pat Natividad (Cooltura/IBC13)

BEST LIFESTYLE SHOW

The World Of Gandang Ricky Reye/GMA News TV
Glow Up/GMA News TV
How To Be You?/GMA News TV
Loving What You Do/GMA News TV
Taste Buddies/GMA News TV

BEST LIFESTYLE SHOW HOST

Diana Zubiri and Will Devaughn (How To Be You?/ GMA News TV)
Dianne Medina (Loving What You Do/GMA News TV)
Ricky Reyes (The World Of Gandang Ricky Reyes/GMA News TV)
Solenn Heussaff and Gil Cuerva (Taste Buddies/GMA News TV)
Winwyn Marquez, Thia Thomalla and Michelle Dee (Glow Up/GMA News TV)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM

ASOP/UNTV 37
The Clash/GMA 7

BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST

Luis Manzano and Pia Wurtzbach (World Of Dance Philippines/ABS-CBN 2)
Regine Velasquez (The Clash/GMA 7)
Toni Rose Gayda and Richard Reynoso (ASOP/UNTV 37)

BEST CHILDREN SHOW

Anong Say Nyo?/Net 25
Kid Kwento/Net 25
KNC Show/UNTV 37
Talents Academy/IBC 13

BEST CHILDREN SHOW HOST

Anastacia Paronda, Janella Glissman, Zandi Gabriel Miranda and Fred Lorinz Bacay (Talents Academy/IBC 13)
Dj Albert (Anong Say Nyo?/ Net 25)
Christian Daniel Isip, Christian Luke Alarcon, Eric Cabobos,Lexter Manalanzan, Marcos Joaquin Paler, Bency Braine Vallo, David Soriano, Leane Manalanzan, Liana Rose Manalanzan, Percida Capulong, Kimberly Enriquez, and Angelica Tejana (KNC Show/UNTV 37
Sally Lopez (Kid Kwento/ Net 25)

Special Awards:

Ading Fernando Lifetime Achievement Award: Kris Aquino
Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award Vicky Morales
TV Queens at the Turn of the Millennium: Angel Locsin, Bea Alonzo, Carla Abellana, Heart Evangelista, Jennylyn Mercado, Judy Ann Santos, Kathryn Bernardo, Kim Chiu, Liza Soberano, Maja Salvador, Marian Rivera, Sunshine Dizon
Power Tandem of the Year: Edward Barber and Maymay Entrata, Ken Chan and Rita Daniela

Bisitahin ang Patrol.PH para sa iba pang mga balita.